สมุทรสาคร On Show
โครงการเพิ่มศักยภาพการจำหน่ายสินค้าและบริการ
จังหวัดสมุทรสาครโดย สำนักงานพาณิชย์จังหวัดสมุทรสาคร จึงได้มีการจัดงาน "โครงการเพิ่มศักยภาพการจำหน่ายสินค้าและบริการ" กิจกรรมพัฒนาตลาดสินค้าสมุทสาครสู่สากลมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างโอกาสและเพิ่มช่องทางการตลาดให้แก่ผู้ผลิต/ผู้ประกอบการ SMEs OTOP และวิสาหกิจชุมชนในจังหวัดสมุทรสาครให้สามารถแข่งขันในตลาดมีรายได้ เกิดการจ้างงาน และกระจายรายได้สู่ชุมชนรวมไปถึงเพื่อประชาสัมพันธ์สินค้าของจังหวัดสมุทสาครให้เป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลายและได้รับการยอมรับในระดับประเทศทั้งในและต่างประเทศ จึงได้มีการจัดงาน "สมุทรสาคร ON SHOW" นี้ขึ้นมา
โดยจังหวัดสมุทรสาครได้มอบหมายให้ สำนักงานพาณิชย์จังหวัดสมุทรสาคร จัดกิจกรรม ภายใต้ชื่องาน “สมุทรสาคร On Show” โดยแบ่งเป็นกิจกรรมงานแสดงและจำหน่ายสินค้าเด่นของจังหวัด จำนวน 4 ครั้ง และ งานแสดงและจำหน่ายสินค้าทางวัฒนธรรม (เบญจรงค์และสินค้าทางวัฒนธรรม) จำนวน 1 ครั้ง
งานแสดงและจำหน่ายสินค้าเด่นของจังหวัด
ภาคกลาง วันที่ 8-12 มิถุนายน 2567 ณ ห้างสรรพสินค้าโรบินสัน ไลฟ์สไตล์ ศรีสมาน จังหวัดนนทบุรี
ภาคตะวันออก ระหว่างวันที่ 20-24 กรกฏาคม 2567 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ศรีราชา จังหวัดชลบุรี
ภาคเหนือ ระหว่างวันที่ 27-31 กรกฏาคม 2567 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัล นครสวรรค์ จังหวัดนครสวรรค์
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ระหว่างวันที่ 21-25 สิงหาคม 2567 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลโคราช จังหวัดนครราชสีมา
งานแสดงและจำหน่ายสินค้าทางวัฒนธรรม (เบญจรงค์)
ภาคกลาง ระหว่างวันที่ 28-30 มิถุนายน 2567 ณ สูนย์การค้าเซ็นทรัล มหาชัย จังหวัดสมุทรสาคร
ภายในงานพบกับการจัดแสดงและจำหน่ายสินค้าของผู้ประกอบการจังหวัดสมุทรสาคร มากกว่า 40 ร้านค้า พร้อมทั้งมีกิจกรรมส่งเสริมการขายมากมาย เพื่อช่วยกระตุ้นยอดจำหน่าย และดึงดูดประชาชนเข้ามาจับจ่ายใช้สอย ภายในงาน มีการจัดโปรโมชั่น สินค้าลดราคาพิเศษ ต่าง ๆ อีกทั้ง ภายในงานแสดงและจำหน่ายสินค้าทางวัฒนธรรมยังมีกิจกรรมการแสดงดนตรีที่แสดงความเป็นอัตลักษณ์ของทางจังหวัดสมุทรสาคร และการแสดงบนเวทีของเด็ก ๆ นักเรียนในจังหวัด เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์การจัดงานให้เป็นที่รู้จักอีกช่องทาง และสามารถเชิญชวนประชาชนมาเลือกชม เลือกซื้อสินค้าได้เป็นอย่างดี
No comments:
Post a Comment