จ.ราชบุรี/เทศบาลตำบลเจ็ดเสมียนแถลงข่าวการจัดงานประเพณี
"แห่ดอกไม้ท้ายสงกรานต์"
และของตำบลเจ็ดเสมียนประจำปี2567
ณ หอประชุมเทศบาลตำบลเจ็ดเสมียนอำเภอโพธารามจังหวัดราชบุรี
เมื่อวันที่2เมษายน2567 เวลา13.00น.นายเทวัญ ห่วงตระกูล นายกเทศมนตรีตำบลเจ็ดเสมียนเป็นประธานแถลงข่าวพร้อมนายธนบูรณ์ คณะโต ที่ปรึกษานายกและคณะสมาชิกสภา.ข้าราชการในสังกัด. กำนัน.ผู้ใหญ่บ้าน ประชาชน.และชุมชน ร่วมแถลงข่าว นายเทวัญ ห่วงตระกูล นายกเทศมนตรีตำบลเจ็ดเสมียนกล่าวว่า การจัดงานประเพณีแห่ดอกไม้ท้ายสงกรานต์และของตำบลเจ็ดเสมียนประจำปี2567
ในปีนี้จัดยิ่งใหญ่ในบริเวณวัดเจ็ดเสมียนและบริเวณสนามโรงเรียนชุมชนวัดเจ็ดเสมียนจัดเป็นประเพณีมา100กว่าปีแล้วเป็นการส่งเสริมวัฒนธรรมอันดีงานใว้ให้ลูกหลานสืบทอดต่อๆกันไปทำให้เกิดความสามัคคีในชุมชน.จะทำให้จังหวัดราชบุรีมีชื่อเสียงงานประเพณีแห่ดอกไม้ท้ายสงกรานต์และของตำบลเจ็ดเสมียนพื้นที่ใกล้เคียงทั้งชาวไทยต่างประเทศมารู้จักตำบลเจ็ดเสมียนมากยิ่งขึ้น พร้อมมาสนุกสนานด้วยกันทำให้เศรษฐกิจชุมชนเข้มแข็งยิ่งขึ้นไปในอนาคต
งานจะมี3วัน3คืนเริ่มวันที่19เมษา2567ช่วงเช้าการแข่งขันเรือหัวใบ้ท้ายบอด.การประกวดแฟนซีศรีเจ็ดเสมียน
วันที่20 เมษา 2567
ช่วงบ่ายขบวนแห่รถบุปผชาติ.ประกวดธิดาดอกไม้และประกวดนางงอมหัวใชโป้ว.พร้อมชมดนตรี
วันที่ 21 เมษา 2567
ช่วงเช้าการแข่งขันก่อพระเจดีย์ทราย บริเวรชฏาโดมวัดเจ็ดเสมียน.รดน้ำขอพรผู้สูงอายุ.รำวงย้อนยุค
ประธานกล่าวปิดงาน
เปรมพิมล จันทร์แปลง/รายงาน
No comments:
Post a Comment