![Poster GENKI! FUKUSHIMA.jpg](https://mail.google.com/mail/u/0?ui=2&ik=7ced685a49&attid=0.0.1&permmsgid=msg-f:1786492446672603152&th=18cae56a3dd6c810&view=fimg&fur=ip&sz=s0-l75-ft&attbid=ANGjdJ-7NaJCvg0t9AuuEfRsb8t4Or6bpdqNBY8vSPmwUBQ35ZOQH5afQktUeg1xBIdQhERgzT6NA81XhviT0y7LLi_uT5QVDR2lbz3N3yQpkWnzQgv-gZM16iGIoHg&disp=emb&realattid=ii_lqollkdw0)
สำนักงานการบูรณะประเทศญี่ปุ่นเตรียมจัดอีเวนต์ “GENKI! FUKUSHIMA” เพื่อให้ชาวไทยทุกท่านได้สัมผัสมนต์เสน่ห์ที่อัดแน่นของจังหวัดฟุกุชิมูะ ประเทศญี่ปุ่น กับประสบการณ์จัดเต็ม ทั้งอาหารทะเล ขนมหวานเลิศรส อาทิ ราเมนคิตะคาตะ ข้าวหน้าหอยเชลล์ย่างเนยมิโสะ เมนูซูชิพรีเมี่ยม และหลากหลายเมนูเครื่องดื่ม ชอฟท์ครีมจากพืชอาคาสึกิ พร้อมช้อปแพ็คเกจการท่องเที่ยวและกิจกรรมเวิร์กชอปงานฝีมือแบบดั้งเดิม เพื่อให้ผู้คนทุกวัยตั้งแต่เด็กถึงผู้ใหญ่ได้สัมผัสถึงเสน่ห์ของจังหวัดฟุกุชิมะ โดยงานจะจัดขึ้นระหว่าง วันที่ 12 – 14 มกราคม 2567 ตั้งแต่เวลา 10.00 - 22.00 น. ณ ชั้น G เดอะมอลล์ไลฟ์สโตร์ บางกะปิ และจะมีพิธีเปิดงาน ในวันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567 เวลา 15.00 – 18.00 น. ณ M LIFESTYLE HALL ชั้น G เดอะมอลล์ไลฟ์สโตร์ บางกะปิ โดยมี คุณซึจิยะ ชินาโกะ รัฐมนตรีกระทรวงฟื้นฟู ประเทศญี่ปุ่น เป็นประธานเปิดงาน พร้อมด้วยศิลปินรับเชิญสุดพิเศษ กัน - นภัทร อินทร์ใจเอื้อ ในฐานะตัวแทนประชาสัมพันธ์ฟุกุชิมะในฤดูใบไม้ร่วง ปี 2562 และศิลปินเจ้าของรางวัล Japan Expo Male Single Award รางวัลนักร้องชายผู้ชื่นชอบญี่ปุ่น ร่วมกิจกรรมและร่วมพูดคุยบนเวที
No comments:
Post a Comment