![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgiQEuZe4WCG_NMYU4pPV3zy_Sx_nZdVtWMPOK8Kg7s0GA945tZvaH_rDQpP7447nvnX1FPw60BbYgm1GjRYXaAMaTsXyWvcA5uqqqzzuY5i06xEUC9mprPeGv_hVmAlVTKYoH_hhwk-klmei2Gk1ZP4nD0sYDB8SBg2VrP4pj9yBZX3CuojoX7R1p/s16000/batch_AON_9571.jpg)
บี้ เดอะสกา เล็งเห็นศักยภาพการเติบโตของตลาดร้านหมูกระทะ เดินหน้าเปิดตัวธุรกิจใหม่ “SKA หมูกะทะ” พร้อมคิดค้นสูตรน้ำจิ้มสูตรเด็ดที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวของทางร้าน เริ่มต้นเจาะกลุ่มเป้าหมายย่าน CBD และตั้งเป้าขยาย 100 สาขาภายใน 5 ปี ![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhSazXRCMvnuTNl1glSFoz3ZiCo5B1ShgIfq7pJ5mKRv-PASRjYXhdNlrdAw27vk3lB-j1_9BZ-d1q0Mf-fhjTxQ5pbyAI-XCNFjIE1PVvFiRl1W7OX8eu0v1av_pJOyEjWZWCD67ygpWJxM0cIQAmjouiGwWwr7F2UvDpvzj1zptANwYpMCyf6z1C0/s16000/batch_AON_9589.jpg)
นายกฤษณ์ บุญญะรัง (บี้ เดอะสกา) และนางสาว ฐิติภัสร์ รตะทวีทรัพย์ กรรมการ บริษัท เดอะ สกา เอนเตอร์ไพรส์ จำกัดเปิดเผยว่า ด้วยภาพรวมของตลาดร้านหมูกระทะในประเทศไทยมีการเติบโตอย่างต่อเนื่อง นอกจากนี้แต่ละร้านก็มีเอกลักษณ์ที่แตกต่างกันออกไป ทั้งนี้ได้เล็งเห็นโอกาสในการขยายตัวในธุรกิจร้านหมูกระทะที่ยังเติบโตได้อีกในอนาคต บวกกับความความชื่นชอบส่วนตัวในการรับประทานหมูกระทะ รวมถึงได้คิดค้นสูตรน้ำจิ้มและหมูหมักของตัวเองขึ้นมา จึงได้มีการเปิดตัวธุรกิจร้านหมูกระทะขึ้น ภายใต้แบรนด์ “SKA หมูกะทะ” โดยเริ่มต้นสาขาแรกที่บริเวณถนนวัฒนธรรม ฝั่งตรงข้ามยูโทเปีย![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjHT5JAFRPNEL3-7lhE9rKkkWK-OtvOAORRS1g2FPhJfk1o-cSTk46kGVyPtguvPz-yioXIFaL0iE7QA1QAMuZmXQDQb7FE2jwSd6BIzcBXBKCPaxdPp_31PC1rKtBP6m9CjydnteOnG3XCOmkb0cRABZMp_Q5Tj6WAt51cTuvqXTVaC_Fo0drlUuoF/s16000/batch_2464803.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg-Mlab5DaUeDG1SDkTVsYPKaS5bBM0QldKAvYRRqU9FkHiPukJQkaNsSf393BtVJOHKsHZoDlzjlXKIzUsLgnXUPinZjVPAz_iDFrXxnSl7mPqVjVxaZd_l2EmVp9zUyew3W2oYqiuxTOiE8oLj72DJ4kEIRggNXr-fW74do1zo1AX6FaPKAYqzT9n/s16000/batch_2464807.jpg)
“ด้วยพฤติกรรมการบริโภคหมูกระทะของคนไทยในชีวิตประจำวัน และเทศกาลต่าง ๆ มักจะหากิจกรรมที่ทำร่วมกันและลงเอยด้วยการกินหมูกระทะ จึงมองว่าตลาดร้านหมูกระทะยังเติบโตไปในทิศทางที่ดีอย่างแน่นอน ทางร้านสกา หมูกะทะ จะกลายเป็นหนึ่งในทางเลือกของผู้บริโภคด้วยความแปลกใหม่ของรสชาติที่เป็นเอกลักษณ์ของร้านโดยเฉพาะ ไม่ว่าจะเป็นคุณภาพของวัตถุดิบ สูตรในการหมักต่าง ๆ และรสชาติของน้ำจิ้ม 2 รสชาติ ทั้งรสชาติหวาน เผ็ด เปรี้ยว และรสชาติจัดครบรสแบบกระแทกลิ้นคนไทยแน่นอน รวมถึงการย่างหมูกระทะต้องเตาถ่านแบบดั้งเดิม พร้อมกับการนำเสนอประสบการณ์ใหม่ ๆ ในการกินหมูกระทะ ที่ให้ความสนุกแตกต่างจากร้านอื่น ๆ ทั้งนี้จะเริ่มต้นเจาะตลาดในกลุ่มคนย่าน CBD (ศูนย์กลางธุรกิจ) ก่อน ในราคาที่จับต้องได้ เริ่มต้นราคาชุดละ 269 บาท” นายกฤษณ์ บุญญะรังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhFYfmg5mRItRvr5pvwZj95NIbBmf-NMoMPnQtfvtj610fn9pZ4BWKtHwMzIscYueQV41r-XXiXSLcRmq0KPGlKOU3C6QnPpkbnWUguIxkoWR09EyW6LP3fwDjD51Yi1GaAQbxn03HML4v8xQaFp7UqCWUe3qA2JNPC6LALjjRsmKWjfZvIfE5X3QMC/s16000/batch_2464805.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLPI4xQQS-Iav14rODdxrkggS-NOTUOAfrtJgLjR4BFk5YOuxVicYEChzmFknCK8kWs11J4ad4DNFvQo2fO2y0E1qoG3-iPsZTj-lrLRPhUVcEcmXJQKhPpOPzWNchBz2sNr-GYyKfQAxcodRgl0xu7-QEu-9IN1CXPvBZs9747oqeAT9wBZSFt6L0/s16000/batch_2464804.jpg)
สำหรับแผนธุรกิจคาดว่าจะเปิดให้บริการครบ 100 สาขาภายในระยะเวลา 5 ปี (2565-2569) ทั้งในกรุงเทพฯ ปริมณฑล และต่างจังหวัด โดยใช้หลักการโมเดิร์นแฟรนไชส์ที่จะมีระบบในการจัดการซัพพอร์ตพาร์ทเนอร์ทุกภาคส่วน ตลอดจนการให้องค์ความรู้ และการประชาสัมพันธ์ในช่างทางต่าง ๆ ที่พร้อมซัพพอร์ตพาร์ทเนอร์จากทีมเดอะ สกา เอนเตอร์ไพรส์อีกด้วย
No comments:
Post a Comment