โรงพยาบาลธนบุรี 2 ร่วมกับ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย ขอเชิญชวนผู้ที่มีสุขภาพแข็งแรงและไม่มีโรคประจำตัว มาร่วมทำความดีและสร้างกุศลที่ยิ่งใหญ่ด้วยการบริจาคโลหิตต่อชีวิตให้กับเพื่อนมนุษย์ ในงาน “ให้เลือด = ต่อชีวิต” ครั้งที่ 2 ประจำปี 2563 เพื่อลดวิกฤตสภาวะขาดแคลนโลหิต และสำรองโลหิตให้เพียงพอต่อความต้องการใช้โลหิตในการรักษาพยาบาล #เพิ่มจำนวนครั้ง เพิ่มโลหิต เพิ่มชีวิต ผู้ที่สนใจสามารถเข้าร่วมบริจาคโลหิตได้ในวันพฤหัสบดีที่ 3 กันยายน 2563 เวลา 09.00 – 15.00 น. ณ บริเวณคลินิกพัฒนาการเด็ก อาคาร 2 ชั้น 2 โรงพยาบาลธนบุรี 2 สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ แผนกลูกค้าสัมพันธ์ โทร. 1645 กด 2 หรือ 02-487-2100 และ facebook : Thonburi2 Hospital โรงพยาบาลธนบุรี 2
Post Top Ad
Thursday 20 August 2020
![](https://1.bp.blogspot.com/-7Kd9qaiRHuA/WaEtZyc70TI/AAAAAAAADsA/7WUYBVoY-UwwjdEP3kDFPvH9htN0dDKgQCLcBGAs/s1600/demo-image.jpg)
รพ.ธนบุรี 2 ขอเชิญร่วมบริจาคโลหิตต่อชีวิตเพื่อนมนุษย์
Tags
# แวดวงสุขภาพ
Share This
![Author Image](http://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg02mMp6YV1_zHlQi6waYPi3viRxeYZ4oPLO3KURm_qdY7w-cctJvz7_2vqJlmxkQXsR8J5rOHLFl0jw3nWHFncYU9jO8zLR279rCiZ7rDh7hXBCoVkda8Gqz-RSpMs-w/s220/772226.01.jpg)
About worawut
แวดวงสุขภาพ
Labels:
แวดวงสุขภาพ
Subscribe to:
Post Comments (Atom)
Author Details
THAILAND TIMES
No comments:
Post a Comment